BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Idibo Naijiria 2027
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Orilẹede Naijiria
1:04
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 1,04
wákàtí 7 sẹ́yìn
Ìfẹ̀hónúhàn wáyé káàkiri àwọn ìpínlẹ̀ lórí ààbò tó mẹ́hẹ, bèèrè fífi òpin sí ìjínigbé
wákàtí 8 sẹ́yìn
Kókó ọ̀rọ̀ méje tí Tinubu sọ láti sàmì àyájọ́ June 12 àti àwọn tó gba àmì ẹ̀yẹ fọ́dún kẹtàdínlọ́gbọ̀n ìjọba àwaarawa
12 Òkùdu 2026
Wo àwọn ìṣẹ̀lẹ̀ tó sọ ''June 12'' di àyájọ́ ìjọba tiwantiwa àti mánigbàgbé yíká Nàìjíríà títí di òní
12 Òkùdu 2026
3:37
Fídíò,
'A gba ìjọba arawa, a fi ń nira wa lára' - Àwọn aráàlú sọ èrò wọn lórí ọdún mẹ́tàdínlọ́gbọ̀n ìṣèjọba àwaarawa
, Duration 3,37
12 Òkùdu 2026
Ẹ̀sùn jìbìtì N69m mí-ìn tún wọlé tọ Blessing CEO, yàtọ̀ sí ti 36m tí wọ́n kọ́kọ́ torí rẹ̀ fi pamọ́ sí àhámọ́
10 Òkùdu 2026
Rélùwéè yà kúrò lójú irin, èèyàn mẹ́ta kú
9 Òkùdu 2026
Ìdí tí ilé ẹjọ́ fi ní ₦110bn tílé aṣòfin àpapọ̀ fi ra ọkọ̀ ayọ́kẹ́lẹ́, pín fún àjẹmọ́nú wọn, lòdì sófin
8 Òkùdu 2026
Kí ló mú kí Iyabo Obasanjo fi ẹgbẹ́ APC sílẹ̀ lẹ́yìn tó lulẹ̀ láti díje fún ipò gómìnà?
8 Òkùdu 2026
Ṣé Adunni Ade onítíátà bímọ fún ọkọ ọlọ́kọ ni, ló ṣe gbé oyún àtọmọ tó bí lọ́dún méjì sẹ́yìn pamọ́? Áláyé rèé
8 Òkùdu 2026
Ẹ lo agbára àwọn alálẹ̀ láti ṣẹ́gun ìgbéṣùmọ̀mí - Ooni
7 Òkùdu 2026
Ṣé lóòótọ́ ni Boko Haram yọ̀ǹda èèyàn 416 tí wọ́n jí gbé ní Borno? Ohun tí a mọ̀ rèé
7 Òkùdu 2026
Àwọn ẹgbẹ́ òṣèlú jànkàn tó lè má kópa nínú ètò ìdìbò ọdún 2027
6 Òkùdu 2026
Oriyomi Hamzat ṣàlàyé àjọsẹpọ̀ rẹ̀ pẹ̀lú Sheikh Gumi, ìgbésùnmọ̀mí àti akatakítí ẹ̀sìn
6 Òkùdu 2026
3:52
Fídíò,
Eku ò ké bí eku mọ́ ní Ekiti, 'èmi ló kàn' láti dá nǹkan padà bọ̀ sípò – Oluwadare Abejide, Olùdíje ADC fún ìbò gómìnà
, Duration 3,52
5 Òkùdu 2026
Saheed Osupa, gbajúmọ̀ akọrin fuji ti pariwo síta lórí àwọn akẹ́kọ̀ọ́ tí wọ́n jí gbé l'Ogbomoso; ohun tó sọ rèé
4 Òkùdu 2026
Ilé ẹjọ́ dájọ́ ikú fún mẹ́rin nínú afurasí márùn ún fún ìkọlù ìjọ Kátólíkì nílùú Owo, tí wọ́n ti pa èèyàn 41 lọ́dún 2022
3 Òkùdu 2026
4:11
Fídíò,
Bàbá mi ló pàṣẹ fún mi lójú àlá pé kí n máa múra bí ọkùnrin – Funmilayo Elemure Ogunyemi
, Duration 4,11
3 Òkùdu 2026
Mo kọ N500m tí wọ́n fi lọ̀ mi láti dènà Ajimobi nígbà tó fẹ́ di gómìnà, àmọ́ ó padà gbàgbé mi- Taiwo Otegbeye
3 Òkùdu 2026
Èyí làwọn olóṣèlú tó fẹ́ dupò ààrẹ ní 2027 tórúkọ wọn gbilẹ̀ jù
2 Òkùdu 2026
Aṣọ kan ló kù lọ́rùn àwọn òbí mi nítorí ẹ̀kọ́ mi, ètò ẹ̀yáwókàwé NELFUND ló kó mi yọ láti kẹ́kọ̀ọ́ jáde – Oladepo Gbenga akẹ́kọ̀ọ́ tó mókè jùlọ ní fásitì LAUTECH
2 Òkùdu 2026
Àwọn orílẹ̀èdè Áfríkà wo ló jẹ àjọ IMF lówó jùlọ ?
1 Òkùdu 2026
0:37
Fídíò,
Aráàlú fárígá, ṣèwọ́de ní Ibadan tako ìjọba lórí bí àwọn akẹ́kọ̀ọ́ àti olùkọ́ tí wọ́n jí gbé ṣì ṣe wà ní àhámọ́
, Duration 0,37
1 Òkùdu 2026
''Èyi ni ipa tí Bàba-bàbá mi kó nínú ogun abẹ́lé Biafra''-Meji Alabi, gbajúmọ̀ adarí orin
1 Òkùdu 2026
Page
1
nínú
40
1
2
3
4
5
6
7
40
Tókàn
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology