BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Aṣọ aláràǹbarà, àwòjú àwòyanu, iyì àti ẹ̀yẹ àtàwọn àwòrán míràn tó jojú ní gbèsè rèé níbi ayẹyẹ Ojude Ọba
Published
8 Òkùdu 2025
Ìye àkókó tí a fi kà á: Ìṣẹ́jú 3
Móríwú
Àwọn àmúyẹ fun gbígbọ́ orin ko le ṣiṣẹ lori ẹ̀rọ rẹ
02:21
Fídíò,
Olaniyan 'Idamu Industry' Oluwatosin jẹ́wọ́ pé ẹnu nìkan kọ́ lòun ní lórí ètò 'Ṣé o láyà?'
, Duration2,21
05:24
Fídíò,
Agbolé Akọni: Mọ̀ nípa Ogboriefon, akọni tí wọ́n rí he lórí àkìtàn tó di jagunjagun ńlá
, Duration5,24
01:40
Fídíò,
Wo bí hòmóònù ṣe ń mú àyípadà bá ìhùwàsí àwọn obìnrin ní ọ̀sọ̀ọ̀sẹ̀
, Duration1,40
04:05
Fídíò,
Mo ti fẹ́ obìnrin rí lágbo tíátà àmọ́ kò ní àṣeyọrí, owó, obìnrin àti agbára ló ń fa gbajúmọ̀ ọkùnrin ṣubú - Abayomi Alvin
, Duration4,05
01:02
Fídíò,
Sola Sobowale àti Lateef Adedimeji sọ̀rọ̀ lórí àmì ẹ̀yẹ AMVCA tí wọn gbà
, Duration1,02
05:59
Fídíò,
Ṣọ́ọ̀ṣì kan rèé tí wọn kií lanu sọ̀rọ̀, ọwọ́ lásán làwọn akọrin, oníwàásù àti olùjọ́sìn fi ń júwe
, Duration5,59
00:52
Fídíò,
Àwọn aṣọ aláràmbarà tí wọ́n lò níbi ayẹyẹ AMVCA
, Duration0,52
03:29
Fídíò,
"Eré ìdárayá ìgbátí ni mo fi ń jẹun, wọ́n ti gbá mi léti rí tí ojú mi ya, mo sojú Nàíjíríà nínú ìdíje àgbáyé"
, Duration3,29
01:30
Fídíò,
"Iṣẹ́ tóo yàn láàyò lè ṣàkóbá fún ìlera ọpọlọ rẹ lọ́jọ́ alẹ́"
, Duration1,30
01:36
Fídíò,
Ìwádìí BBC tú àṣírí àwọn tó ń fi ajá tó ṣèse lú jìbìtì gbowó lórí ayélujára
, Duration1,36
03:25
Fídíò,
Wọ́n pe pásítọ̀ kó wá ṣe ìṣọ́ òru ní ṣọ́ọ̀ṣì ni káwọn agbébọ̀n tó yìnbọn paá – Aráàlú sọ̀rọ̀ lórí ìkọlú àwọn agbébọn sí ṣọ́ọ̀ṣì kan l'Ekiti
, Duration3,25
01:13
Fídíò,
Ìdí rèé tí ọ̀dà tí o fi ń kun irun rẹ sí àwọ̀ mìràn ṣe lè fa jẹjẹrẹ ọyàn fún ọ
, Duration1,13
03:19
Fídíò,
"Igede Ekiti ni ilé Osun, omi rẹ̀ sàn dé Osogbo ni, ohun tó mú u yíra padà kò di odò ńlá rèé"
, Duration3,19
Àwọn afíkun lórí ìròyìn yìí
Òní layẹyẹ Ojúde Ọba 2025 n'Ijebu-Ode, wo bí nǹkan ṣe ń lọ
8 Òkùdu 2025
Ẹ wo bí ìgbáradì ṣe ń lọ ní Ijebu Ode fún ọdún Ojude Oba 2025
7 Òkùdu 2025
Ìròyìn tó ṣe kókó
Àìsàn 'sickle cell' bá mi fínra tó bẹ́ẹ̀, mo bẹ Ọlọrun kó gba ẹ̀mí mi - Adekunle Gold
ìṣẹ́jú 20 sẹ́yìn
Makinde ní ìjọba kò gbọdọ̀ fọwọ́ yẹpẹrẹ mú ètò ààbò, ṣe ìfilọ́lẹ̀ ikọ̀ tí yóò máa mójútó ìwà ọ̀daràn
ìṣẹ́jú 26 sẹ́yìn
Mọ̀ nípa Abu-Bilal al-Minuki, agbéṣùmọ̀mí ti ikọ̀ ológun Amẹ́ríkà àti Nàìjíríà pawọ́pọ̀ ṣekúpa
wákàtí 2 sẹ́yìn
Ìwádìí kíkún lóríi kókó ìròyìn
Kí ló mú kí ọkọ̀ kan ré bọ́ láti orí afárá sí ìsàlẹ̀ èyí tó pa èèyàn mọ́kànlá l‘Ogun?
11 Èbibi 2026
Àlàyé rèé lórí ohun táwọn iléeṣẹ́ ìbáraẹnisọ̀rọ̀ ṣe tí ìjọba àpapọ̀ ṣe fọnmú mọ́ wọn lọ́wọ́
11 Èbibi 2026
"Eko Bridge yóò wà ní títìpa fún àtúnṣe láti ọjọ́ Ìṣẹ́gun" -Ìjọba Eko
10 Èbibi 2026
Èèyàn mẹ́ta tí ẹ̀yà ara pè níjà bọ́ sọ́wọ́ NDLEA fún ẹ̀sùn òògùn olóró
10 Èbibi 2026
Ọkọ ojú omi tí wọ́n ti ṣàwárí ààrùn hantavirus balẹ̀ sí Spain, àyẹ̀wò bẹ̀rẹ̀ fáwọn èrò
10 Èbibi 2026
Lateef Adedimeji, Oboz, àtàwọn òṣèré míì tó gbàmì ẹ̀yẹ ní AMVCA 2026
10 Èbibi 2026
EFCC kéde wíwá Sadiya Farouq, mínísítà tẹ́lẹ̀ fún ètò ìbojú-àánú wo aráàlú
10 Èbibi 2026
Ẹgbẹ́ NDC kéde ipò ààrẹ sí Gúúsù Naijiria ní 2027, 2031 fún Àríwá
9 Èbibi 2026
Kí ló dé tí ọ̀pọ̀ àwọn tó ń bá Gómìnà Seyi Makinde ṣiṣẹ́ níjọba ìpínlẹ̀ Oyo ń kọ̀wé fipò sílẹ̀?
9 Èbibi 2026
Ìròyìn tí àwọn ènìyàn fẹ́ràn jùlọ
1
Mọ̀ nípa Abu-Bilal al-Minuki, agbéṣùmọ̀mí ti ikọ̀ ológun Amẹ́ríkà àti Nàìjíríà pawọ́pọ̀ ṣekúpa
2
Èèyàn márùn ún kú lábẹ́ ilé tó dàwó l'Abuja, ẹnìkan wà ní ẹsẹ̀ kan ayé ẹsẹ̀ kan ọ̀run
3
Lẹ́yìn ò rẹyìn, Mahmoud Sadis Buba, tó mi orí ayélujára tìtì yọwọ́ nínú ètò ìdìbò 2027, ṣàlàyé ìdí abájọ
4
Àwọn aṣojú-ṣòfin tó wà níjọba wọlé ìbò abẹ́nú APC ní ìpínlẹ̀ Oyo, àwọn alátakò fọnmú pé Tinubu ń ṣàtìlẹ́yìn fún wọn
5
Ìtàn Mánigbàgbé nípa Olorì Luwoo Gbagida, obìnrin tó ṣáájú àsìkò rẹ̀ jẹ Ooni Ife tó sì tún jẹ́ alágbára nílẹ̀ Yorùbá
6
Kí ló mú kí ọkọ̀ kan ré bọ́ láti orí afárá sí ìsàlẹ̀ èyí tó pa èèyàn mọ́kànlá l‘Ogun?
7
Ṣé ẹ mọ̀ pé olóògbé Ìjàpá tó kú lẹ́ni ọdún 344 yìí kò gba abẹ́rẹ́ rí?
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 4 Ọ̀wàrà 2019
8
Sé o ti rí ère MKO Abiola tuntun?
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 12 Òkùdu 2018
9
Ogun Ukraine ló sọ mí di ẹni tó ń bá èèyàn gbé oyún
10
Governorship Election Updates: Ẹni tí Tinubu bá padà lẹ́yìn rẹ̀, Ọlọ́run ti padà lẹ́yìn onítọ̀ún - Alátìlẹyìn Sanwo-Olu
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 8 Ẹrẹ̀nà 2019
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology